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.| Wizara ya Mifugo yapanga kuboresha sekta ya mifugo

‘ Na Mwandishi Wetu, Dodoma

ARWAZIRI wa Mdugo na Uwm,
| Mashimba Ndaki amesema
katka mwaka wa fedha 2021/22
wamepanga kuboresha sekia g'a
mifungo kwa kujenga mams
129, bk a thamani ya bidhaa
Zitokanazo na mazao ya mitugo,
Ndaly aliyasema hayo Bungen
Dodoma wakati wizara hiyo
lipokuwa ikiwasilisha bajeli ya
sekta ya mllugo kwa Kamali ya
Kudumu m unge ya Kilimo,

arnn Ndaki alisema, Wizara
yake imedhamiria kufanya
maboresho makubwa katika sekda
y'.l mifugo il kuongeza thamani ya

mazao yatokanayo na mifugo na
h.::‘wqapaiulalada.
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Alisema eneo ambalo

watafitanyia kaz ni kugenga maosho
129, mapya pamoja na kukarabati
ﬂnﬁorh kusade wafugaj kupata
uma hizo katika masneo yao,
*Tutahakikisha tunajenga
majosho kwa oyl ya kuogeshea
mifugo kila eneo lenye mifugo
nchiny, ladoni pa kukarabali majosho
'{ote yalipo 6 kuwezesha wafugaji
upata huduma za ugani katka
maeneo yao,” aisema
Ndak altaja enea jingine ambalo
wataifanyia kar ni kuboresha enso
la malisho kwa ajili ya mitugo,
kuwa na malisho ya uhakka na
kupunguza migogoro baina ya
waakuilima na walugaji
“Katika hili, hiv sasa tlumepunguea
ber ya kukodisha maeneo ya

malisho kwa kukodisha kwa sh.

3,500 kwa heka kwa miugaji

atakayehitaji eneo la malisho,
arae

Hata hwvyo alsema katika mwaka
huu wa fedha, wamepanga
kukusanya mapato katika sekta
kiasi cha sh. biboni 50,

Awal Katbu Mkuu Wizara ya
Mifugo na Uvuvi anayesimamia
sekta ya mifugo, Profesa Elisante
Ole Gabrel akwasiisha bajeli ya
sekta ya mifugo mbele ya kamat
hqm alsema fasaidia kuongeza

ya L ugo.

Profesa Gabnel alisema katika

smbﬂm §ayo, wamepanga

winawekaza kwenye

kuboresha afya ya mifugo, pamoga

na kutafutn masoko ya mazao ya
mifugo.

“Katika lopndi hild, tutahaldkshe
tunatafuta masoko katka bidha
za mazao ya mifugo kama vila
nyama, ngozi na maziwa lakini
pa kuongeza fursa nyingine ya
matumizi ya vitu kama kwato,

pembe na man

Altoa wito kwa wafugag nchini
kutumia fursa ya mitamba ya
kisasa iliyopo katika ranchi za
tarfa, kufanya uhimdishag i lupata
mifugo iliyobora kwa ajili iweze
kuwanua kivchumi na kuonges
pato la taifa
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